‘தமிழர்களின் மொழி உணர்வோடு விளையாட வேண்டாம்’ மத்திய அரசை கண்டித்து தி.மு.க. மகளிர் அணி கூட்டத்தில் தீர்மானம்
தமிழர்களின் மொழி உணர்வோடு விளையாட வேண்டாம் என்று மத்திய அரசை கண்டித்து தி.மு.க. மகளிர் அணி கூட்டத்தில் தீர்மானம் நிறைவேற்றப்பட்டது.
பதிவு: ஜூன் 03, 2019 00:00 AM மாற்றம்: ஜூன் 03, 2019 02:19 AM
சென்னை,

தி.மு.க. மாநில மகளிர் அணி, மகளிர் தொண்டரணி, பிரசார குழு நிர்வாகிகள் கூட்டம் சென்னை அண்ணா அறிவாலயத்தில் நேற்று நடைபெற்றது. மகளிர் அணி தலைவர் காஞ்சனா கமலநாதன் தலைமை தாங்கினார். மகளிர் அணி செயலாளர் கனிமொழி எம்.பி. சிறப்பு விருந்தினராக கலந்துகொண்டார். கூட்டத்தில் மகளிர் அணி புரவலர் விஜயா தாயன்பன், மகளிர் தொண்டரணி செயலாளர் ஹெலன் டேவிட்சன் உள்பட பலர் கலந்துகொண்டனர்.

கூட்டத்தில், நாடாளுமன்ற தேர்தலில் தி.மு.க. தலைமையிலான மதசார்பற்ற முற்போக்கு கூட்டணி பெற்ற மாபெரும் வெற்றியை மறைந்த தி.மு.க. தலைவர் கருணாநிதி பாதங்களில் காணிக்கையாக்கும் சிறப்பு தீர்மானம் நிறைவேற்றப்பட்டது.

மேலும் கூட்டத்தில் நிறைவேற்றப்பட்ட தீர்மானங்கள் வருமாறு:-

* நாடாளுமன்ற தேர்தலில் 38 தொகுதிகளிலும், சட்டமன்ற இடைத்தேர்தலில் 13 இடங்களிலும் தி.மு.க. வெற்றி பெற்றதற்கு இரவு, பகல் பாராமல் உழைத்த தி.மு.க. தலைவர் மு.க.ஸ்டாலினுக்கு மகளிர் அணி நன்றியையும், வாழ்த்துகளையும் தெரிவிக்கிறோம்.

* தூத்துக்குடி நாடாளுமன்ற தொகுதியில் 3½ லட்சம் வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் மாபெரும் வெற்றியை பெற்ற மகளிர் அணி செயலாளர் கனிமொழிக்கு பாராட்டுகளையும், பெருவாரியான வாக்குகளை தந்து வெற்றி பெற செய்த தூத்துக்குடி மக்களுக்கு நன்றியையும் தெரிவித்துகொள்கிறோம்.

* மகளிருக்கான 33 சதவீத இட ஒதுக்கீட்டை இந்த முறையாவது சட்டமாக்க வேண்டும்.

* கஸ்தூரி ரங்கன் குழு பரிந்துரையை ஏற்று மீண்டும் இந்தியை திணிக்க மத்திய அரசு முற்பட்டால் மிகுந்த எதிர்ப்பை சந்திக்க நேரிடும். தாய்மொழி தமிழ், உலக தொடர்புக்கு ஆங்கிலம் என்று அண்ணா சட்டமாக்கிய இருமொழி கொள்கையை ஏற்று தமிழகம் அமைதியாக இருக்கும் நேரத்தில் மீண்டும் இந்தியை திணிக்க நினைப்பது தேன்கூட்டில் கை வைப்பதற்கு சமம். எக்காரணத்தை கொண்டும் இந்தி திணிப்பை தமிழகம் ஏற்காது. தமிழர்களின் மொழி உணர்வோடு விளையாட வேண்டாம் என மத்திய அரசை வலியுறுத்தி கேட்டுக்கொள்கிறோம்.

* மறைந்த தி.மு.க. தலைவர் கருணாநிதியின் பிறந்தநாளை தமிழகம் முழுவதும் மகளிர் அணியினர் நலத்திட்ட உதவிகளை வழங்கி சிறப்பாக கொண்டாட வேண்டும் என்பன உள்ளிட்ட தீர்மானங்கள் நிறைவேற்றப்பட்டன.

முன்னதாக, தி.மு.க. மகளிர் அணி பிரசார குழு செயலாளராக இருந்து, இறுதியாக சிறுபான்மையினர் நல உரிமை பிரிவு செயலாளராக பொறுப்பு வகித்த மறைந்த வசந்தி ஸ்டான்லிக்கு கூட்டத்தில் இரங்கல் தெரிவிக்கப்பட்டது.
மேலும் செய்திகள்
இந்தியை கட்டாயப்படுத்தி திணிக்க முயல்வதா? அரசியல் கட்சி தலைவர்கள் கண்டனம்
புதிய கல்வி கொள்கை என்ற போர்வையில் இந்தியை கட்டாயப்படுத்தி திணிக்க முயல்வதற்கு அரசியல் கட்சி தலைவர்கள் கண்டனம் தெரிவித்து உள்ளனர்.
பதிவு: ஜூன் 03, 2019 00:00 AM மாற்றம்: ஜூன் 03, 2019 03:52 AM
சென்னை,

இது குறித்து தமிழக அரசியல் கட்சி தலைவர்கள் விடுத்துள்ள கண்டன அறிக்கையில் கூறியிருப்பதாவது:-

தமிழ்நாடு காங்கிரஸ் தலைவர் கே.எஸ்.அழகிரி:- பா.ஜனதாவின் சுயரூபம் பிரதமர் மோடி தலைமையில் மந்திரிசபை அமைந்த உடனேயே அம்பலமாகி உள்ளது. கஸ்தூரி ரங்கன் குழு அளித்த புதிய கல்வி கொள்கை வரைவு அறிக்கையில் 6-ம் வகுப்பு முதல் இந்தி மொழி பாடம் கற்பிக்க பரிந்துரை செய்யப்பட்டுள்ளது. தமிழகத்தை பொறுத்தவரை இந்தி மொழி திணிப்பை நீண்டகாலமாக எதிர்த்து போராடி தடுத்த வரலாறு உண்டு.

நாடாளுமன்றத்தில் 2 தி.மு.க. எம்.பி.க்கள் இருந்த போதும், அவர்களின் கோரிக்கைக்கு மதிப்பளித்து அப்போதைய பிரதமர் நேரு நாடாளுமன்றத்தில் உரையாற்றும்போது, “எந்த மொழியையும் எவர்மீதும் திணிக்கக்கூடாது. நமது அரசியல் அமைப்பு சட்டத்தில் குறிப்பிட்டுள்ள அனைத்து மொழிகளும் சம அந்தஸ்துடன் நடத்தப்பட வேண்டும். இந்தியாவில் எந்த ஒரு மொழியும் மற்ற மொழியை தாண்டி, தேசிய மொழியாக இருக்கும் என்ற பேச்சுக்கே இடமில்லை” என்று 1960-ம் ஆண்டு ஏப்ரல் 24-ந் தேதி கூறினார்.

நேரு வழங்கிய உறுதிமொழிக்கு எதிர்காலத்தில் ஏதாவது ஆபத்து ஏற்பட்டால் அதை தடுக்கவே முன்பு பிரதமர்களாக இருந்த லால்பகதூர் சாஸ்திரியும், இந்திரா காந்தியும் ஆட்சி மொழி சட்டத்தில் திருத்தம் கொண்டு வந்தார்கள். இதையும் மீறி புதிய கல்வி கொள்கை என்ற போர்வையில் மும்மொழி திட்டத்தை புகுத்தி இந்தி மொழியை கட்டாயப்படுத்தி திணிக்க முயன்றால் மத்திய பா.ஜனதா அரசுக்கு எதிராக கடுமையான போராட்டங்களை நடத்த வேண்டியது வரும்.

திராவிடர் கழக தலைவர் கி.வீரமணி:- மத்திய அரசின் புதிய கல்வி கொள்கைக்கான வரைவு திட்டத்தில் இந்தி பேசாத மாநிலங்களில் 3-வது மொழியாக இந்தி மட்டும் தான் கட்டாயம் இருக்கும் என்று தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. மோடி தலைமையிலான தேசிய ஜனநாயக கூட்டணி அரசு தனது இரண்டாம் பயணத்தின் தொடக்கத்திலேயே இந்தி பேசாத மாநிலங்களின் தலையில் இடியை இறக்கி உள்ளது.

தமிழ்நாட்டில் தமிழ், ஆங்கிலம் ஆகியவை தான் இருமொழி கொள்கை என்று அண்ணா முதல்-அமைச்சராக இருந்தபோது சட்டம் இயற்றப்பட்டது. இந்நிலையில் மத்திய பா.ஜ.க. ஆட்சி வீண் வம்பை விலைக்கு வாங்க வேண்டாம் என்று எச்சரிக்கிறோம். தமிழக முதல்-அமைச்சரும், பள்ளி கல்வித்துறை அமைச்சரும் இந்திக்கு இடமில்லை என்று கூறியிருப்பது வரவேற்கத்தக்கது ஆகும். இதில் உறுதியாக இருக்க வேண்டும். மத்திய அரசின் வற்புறுத்தலுக்கு வழக்கம் போல் அடிபணிந்து விடக்கூடாது.

காங்கிரஸ் கட்சியின் அகில இந்திய செய்தி தொடர்பாளர் குஷ்புவின் டுவிட்டர் பதிவு:-

குழந்தைகளும், அவர்களுடைய பெற்றோரும் விருப்பத்துக்கு ஏற்ப தேர்வு செய்யும் வகையில் தமிழகம் முழுவதும் உள்ள பள்ளிகளில் இந்தியை கட்டாயமற்ற பாடமாக விட்டுவிடுங்கள். ஏன் திணிக்கிறீர்கள்? உத்தரபிரதேசம், குஜராத், டெல்லி அல்லது ஏதாவது வட மாநிலங்களில் தமிழ், தெலுங்கு, கன்னடம் அல்லது மலையாளத்தை கட்டாயமாக்குவதை கற்பனை செய்து பார்க்க முடியுமா? இவ்வாறு அவர்கள் கூறியுள்ளனர்.

விடுதலை சிறுத்தைகள் கட்சி தலைவர் தொல்.திருமாவளவன் வெளியிட்டுள்ள அறிக்கையில் கூறியிருப்பதாவது:-

கஸ்தூரி ரங்கன் குழுவின் பரிந்துரையின்படி 8-ம் வகுப்பு வரையில் இந்தி கட்டாயமாக்கப்படும் என்கிற வரைவு அறிக்கையை மத்திய அரசின் மனிதவள மேம்பாட்டுத்துறை என்னும் கல்வி அமைச்சகம் வெளியிட்டுள்ளது. இதனை ஒட்டுமொத்த தமிழகமும் மிகக் கடுமையாக எதிர்த்துக் குரலெழுப்பியதும் மத்திய மந்திரிகள் அதனை மறுத்துள்ளனர். அது அரசின் கொள்கை முடிவல்ல என்றும், மக்கள் கருத்தை அறிந்த பின்னர்தான் அதன்மீது உரிய முடிவெடுக்கப்படும் என்றும் அறிவித்துள்ளனர்.

அது வரைவு அறிக்கையே ஆயினும், நம்மைச் சீரழிக்கும் நீண்டகால சதிதிட்டத்தின் முன்னோட்டம் என்கிற அடிப்படையில் தீவிரமாக எதிர்ப்பது நமது ஜனநாயக கடமை என்பதைச் சுட்டிக்காட்ட விடுதலைச்சிறுத்தைகள் கட்சி விழைகிறது. இந்த நிலையில், பா.ஜ.க.வின் சனாதன அரசின் இந்த ஜனநாயக விரோத மேலாதிக்கப் போக்கை விடுதலைச்சிறுத்தைகள் கட்சி வன்மையாகக் கண்டிக்கிறது. இவ்வாறு அவர் கூறியுள்ளார்.
மேலும் செய்திகள்
தே.மு.தி.க. சார்பில் நோன்பு திறப்பு நிகழ்ச்சி விஜயகாந்த், அமைச்சர் ஜெயக்குமார் பங்கேற்பு
தே.மு.தி.க. சார்பில் நோன்பு திறப்பு நிகழ்ச்சி சென்னையில் நேற்று நடந்தது. இதில் விஜயகாந்த், அமைச்சர் ஜெயக்குமார் உள்ளிட்டோர் பங்கேற்றனர்.
பதிவு: ஜூன் 03, 2019 00:00 AM மாற்றம்: ஜூன் 03, 2019 02:11 AM
சென்னை,

தே.மு.தி.க. சார்பில் நோன்பு திறப்பு நிகழ்ச்சி சென்னை கோயம்பேட்டில் உள்ள அக்கட்சியின் தலைமை அலுவலகத்தில் நேற்று நடந்தது.

இதில் கட்சியின் தலைவர் விஜயகாந்த், பொருளாளர் பிரேமலதா விஜயகாந்த், துணை செயலாளர் எல்.கே.சுதீஷ், அமைச்சர் டி.ஜெயக்குமார், வக்பு வாரிய தலைவர் அன்வர் ராஜா எம்.பி., த.மா.கா. துணைத் தலைவர் கோவை தங்கம், பா.ம.க. அமைப்பு செயலாளர் மு.ஜெயராமன், தமிழ் மாநில முஸ்லிம் லீக் தலைவர் ஷேக் தாவூத் உள்ளிட்டோர் பங்கேற்றனர்.

நிகழ்ச்சியில் அமைச்சர் ஜெயக்குமார் பேசுகையில், “முதல்-அமைச்சர் எடப்பாடி பழனிசாமி இதில் பங்கு பெறுவதாக இருந்தது. ஆனால் அவருக்கு வேறு நிகழ்ச்சியில் இருந்ததால் என்னை அனுப்பி வைத்திருக்கிறார். தமிழ்நாட்டில் எத்தனை கட்சிகள் இருந்தாலும் இஸ்லாமியர்களை கவுரவப்படுத்துவது அ.தி.மு.க.வும், தே.மு.தி.மு.க. வும் தான். சட்டசபையில் நாங்கள் ஒற்றுமையாக இருந்ததை பார்த்து கண் திருஷ்டி பட்டுவிட்டதோ, என்னவோ?. நம்முடைய கட்சியிலும் ‘ஸ்லீப்பர் செல்கள்’ இருந்திருக்கிறார்கள்” என்றார்.

விஜயகாந்த் பேசும்போது, “அனைவருக்கும் ரம்ஜான் வாழ்த்துகள்” என்றார்.
மேலும் செய்திகள்