பா.ஜனதா புதிய தலைவர் யார்? ஜே.பி.நட்டா பெயர் அடிபடுகிறது
பாரதீய ஜனதா புதிய தலைவராக ஜே.பி.நட்டா நியமிக்கப்பட வாய்ப்பு இருப்பதாக தகவல் வெளியாகி உள்ளது.
பதிவு: மே 31, 2019 00:00 AM மாற்றம்: மே 31, 2019 05:41 AM
புதுடெல்லி,

பாரதீய ஜனதா தலைவராக இருந்து வரும் அமித்ஷா மத்திய மந்திரியாக நியமிக்கப்பட்டு உள்ளார். நேற்று அவர் மந்திரியாக பதவி ஏற்றுக் கொண்டார். பாரதீய ஜனதாவில் ஒருவருக்கு ஒரு பதவி என்ற கொள்கை கடைபிடிக்கப்படுகிறது. எனவே அமித்ஷா தலைவர் பதவியை ராஜினாமா செய்ய இருக்கிறார்.

இதனால் அடுத்த பாரதீய ஜனதா தலைவர் யார் என்ற கேள்வி எழுந்து உள்ளது.
தற்போது மூத்த தலைவர்களில் ஒருவராக விளங்கும் ஜே.பி.நட்டா பாரதீய ஜனதாவின் புதிய தலைவராக நியமிக்கப்பட வாய்ப்பு இருப்பதாக தகவல் வெளியாகி உள்ளது.

58 வயதான ஜே.பி.நட்டா இமாசலபிரதேச மாநிலத்தைச் சேர்ந்தவர். மோடி அரசில் சுகாதார துறை மந்திரியாக இருந்துள்ளார்.

தற்போதைய துணைத் தலைவர் ஓ.பி.மாத்தூர், பொதுச்செயலாளர் புபேந்திர யாதவ் ஆகியோரின் பெயர்களும் தலைவர் பதவிக்கு அடிபடுகின்றன.
மேலும் செய்திகள்
மோடி மந்திரி சபையில் மீண்டும் வாய்ப்பு பெற்ற பெண் துறவி
உத்தரபிரதேசத்தை சேர்ந்த இவர் அங்குள்ள பதேபூர் நாடாளுமன்ற தொகுதியில் இருந்து சுமார் 70 ஆயிரம் வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்று இருந்தார்.
பதிவு: மே 31, 2019 00:00 AM மாற்றம்: மே 31, 2019 04:28 AM
புதுடெல்லி,

பிரதமர் மோடி தலைமையிலான புதிய அரசில் இணை மந்திரியாக பதவியேற்று இருப்பவர் சாத்வி நிரஞ்சன் ஜோதி (வயது 52). உத்தரபிரதேசத்தை சேர்ந்த இவர் அங்குள்ள பதேபூர் நாடாளுமன்ற தொகுதியில் இருந்து சுமார் 70 ஆயிரம் வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் வெற்றி பெற்று இருந்தார்.

கடந்த 2014-ம் ஆண்டு தேர்தலிலும் வெற்றி பெற்று இருந்த இவருக்கு மோடியின் முந்தைய மந்திரி சபையில் உணவு பதப்படுத்துதல் துறைக்கான இணை மந்திரி பதவி அளிக்கப்பட்டு இருந்தது. அதன் தொடர்ச்சியாக தற்போதைய மந்திரி சபையிலும் தனது இடத்தை அவர் உறுதி செய்துள்ளார்.

காவி உடை அணிந்து பெண் துறவியாக வலம் வரும் சாத்வி நிரஞ்சன் ஜோதி காடு வளர்த்தல், சமூக-கலாசார மதிப்பீடுகளை பாதுகாத்தல், பசு பாதுகாப்பு, ஏழை குழந்தைகள் மேம்பாடு மற்றும் பொருளாதாரத்தில் பின்தங்கிய மகளிருக்கு திருமண உதவி செய்தல் போன்ற நலத்திட்டங்களில் தன்னை ஈடுபடுத்தி வருகிறார்.

இரு ஒருபுறம் இருக்க, மதரீதியான கருத்துகளை கூறி சர்ச்சைகளிலும் இவர் சிக்கியுள்ளார். கடந்த 2014-ம் ஆண்டில் இவர் கூறிய சர்ச்சைக்குரிய கருத்துகளுக்காக நாடாளுமன்றத்தில் வருத்தம் தெரிவித்தது குறிப்பிடத்தக்கது.
மேலும் செய்திகள்
மணிப்பூரில் 12 காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏ.க்கள் கட்சி பதவியை துறந்தனர் பா.ஜனதாவில் இணைய முடிவா?
மணிப்பூரில் பிரேன்சிங் தலைமையிலான பா.ஜனதா கூட்டணி ஆட்சி நடந்து வருகிறது. அங்கு காங்கிரஸ் கட்சிக்கு 21 எம்.எல்.ஏ.க்கள் உள்ளனர்.
பதிவு: மே 31, 2019 00:00 AM மாற்றம்: மே 31, 2019 04:08 AM
இம்பால்,

நாடாளுமன்ற தேர்தலில் மணிப்பூரில் உள்ள 2 தொகுதிகளிலும் காங்கிரஸ் கட்சி தோல்வி அடைந்தது. இந்நிலையில், மணிப்பூர் காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏ.க்கள் 12 பேர், தங்களது கட்சி பதவிகளை ராஜினாமா செய்துள்ளனர். மாநில காங்கிரஸ் தலைவர் கெய்காங்கத்திடம் தங்களது ராஜினாமா கடிதங்களை சமர்ப்பித்தனர். ராஜினாமாவை ஏற்பது பற்றி ராகுல் காந்தி முடிவு எடுப்பார் என்று கெய்காங்கம் தெரிவித்தார்.

12 எம்.எல்.ஏ.க்களும் பா.ஜனதாவில் இணைவார்கள் என்று கருதப்பட்டது. ஆனால், கட்சியை விட்டு விலகும் எண்ணம் இல்லை என்றும், கட்சியை அடிமட்டத்தில் பலப்படுத்தவே கட்சி பதவியை விட்டு விலகி உள்ளோம் என்றும் அவர்கள் கூறினர்.
மேலும் செய்திகள்