தமிழகத்தில் பா.ஜ.க.வுக்கு பின்னடைவு: ‘கட்சி தலைமை என்னிடம் அறிக்கை கேட்கவில்லை’ டாக்டர் தமிழிசை சவுந்தரராஜன் பேட்டி
தோல்விக்கான காரணத்தை கேட்டு கட்சி தலைமை என்னிடம் அறிக்கை எதையும் கேட்கவில்லை என்று டாக்டர் தமிழிசை சவுந்தரராஜன் தெரிவித்தார்.
பதிவு: மே 28, 2019 00:00 AM மாற்றம்: மே 28, 2019 00:44 AM
சென்னை,

நாடாளுமன்ற தேர்தலில் தமிழகத்தில் அ.தி.மு.க. கூட்டணியில் இணைந்து பா.ஜ.க. போட்டியிட்டது. இந்த கூட்டணி தேர்தலில் படுதோல்வி அடைந்தது. ஒரு இடத்தில் மட்டும் அ.தி.மு.க. வெற்றி பெற்றது. பா.ஜ.க. போட்டியிட்ட 5 இடங்களிலும் கடுமையான சரிவை கண்டது. இந்தியா முழுவதும் பா.ஜ.க. வெற்றி பெற்று வந்த நிலையில், தமிழகத்தில் ஒரு இடத்தில் கூட அக்கட்சி வெற்றி பெற முடியாமல் போனது. அக்கட்சி தொண்டர்களிடையே சோகத்தை ஏற்படுத்தியது.

இந்தநிலையில், தோல்விக்கான காரணம் குறித்து மத்திய பா.ஜ.க. தலைமை, தமிழக பா.ஜ.க.விடம் விளக்கம் கேட்டு அறிக்கை அனுப்பியிருப்பதாக தகவல்கள் வெளியானது. இந்த தகவலை தமிழக பா.ஜ.க. தலைவர் டாக்டர் தமிழிசை சவுந்தரராஜன் மறுத்துள்ளார். இது குறித்து அவர் கூறியதாவது:-

அகில இந்திய பா.ஜ.க. தலைமைக்கு தமிழகத்தின் நிலைமை நன்றாகவே தெரியும். தேர்தலை நாங்கள் கூட்டணி கட்சிகளுடன் இணைந்து வலிமையாகவே எதிர்கொண்டோம். இதுவும் கட்சியின் தலைமைக்கு தெரியும். கூட்டணி கட்சி தலைவர்கள் வெற்றிக்காக கடுமையாக உழைத்தார்கள்.

இன்னும் சொல்லப்போனால், இந்தியா முழுவதும் பா.ஜ.க. வெற்றி கோஷம் ஒலித்து கொண்டிருந்த நேரத்தில், பின்னடைவு சந்தித்து கொண்டிருந்த மாநிலங்களில் கட்சி தலைமை தொலைபேசியில் தொடர்பு கொண்டு, கவலைப்படாதீர்கள், தொண்டர்களை உற்சாகமாக இருக்க சொல்லுங்கள் என்று தெரிவித்தார்கள்.

ஆனால் சிலர் வேண்டுமென்றே இதுபோன்று பரப்புகிறார்கள். கட்சி தலைமை எங்களிடம் தோல்விக்கான விளக்க அறிக்கை எதையும் கேட்கவில்லை. இது முற்றிலும் தவறானது. 2 ஜி ஊழல் வழக்கில் சிக்கிய, பண பலத்துடன் தேர்தலை சந்தித்த கனிமொழியை எதிர்கொண்ட என்னை கட்சி தலைமை பாராட்டத்தான் செய்தது.

பிரதமர் பதவியேற்பு விழாவுக்கு நான் தான் கூட்டணி கட்சி தலைவர்களை அழைத்து செல்ல இருக்கிறேன். இவ்வாறு அவர் தெரிவித்தார்.
மேலும் செய்திகள்
நாடாளுமன்ற தேர்தலில் வெற்றி பெற்ற எம்.பி.க்களில் 43 சதவீதம் பேர் மீது குற்ற வழக்குகள்
நாடாளுமன்ற தேர்தலில் வெற்றி பெற்ற எம்.பி.க்களில் 43 சதவீதம் பேர் மீது குற்ற வழக்குகள் இருப்பதாக ஜனநாயக சீர்திருத்த சங்கம் என்ற அமைப்பு தெரிவித்துள்ளது.
பதிவு: மே 27, 2019 00:00 AM மாற்றம்: மே 27, 2019 11:43 AM
புதுடெல்லி,

வெற்றி பெற்ற 539 எம்.பி.க்களை ஆய்வு செய்ததில், 233 எம்.பி.க்கள் மீது குற்ற வழக்குகள் இருப்பது தெரிய வந்துள்ளதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது. இது 2014 ஆம் ஆண்டுடன் ஒப்பிடும் போது 26 சதவீதம் அதிகம் என்று குறிப்பிடப்பட்டுள்ளது.

பாஜக எம்.பி.க்கள் 116 பேர் மீதும், காங்கிரஸ் கட்சியின் எம்.பி.க்கள் 29 பேர் மீதும், ஐக்கிய ஜனதா தளம் கட்சியை சேர்ந்த 13 எம்.பி.க்கள் மீதும் குற்ற வழக்குகள் இருப்பதாக கூறப்பட்டுள்ளது. திமுகவின் 10 எம்.பி.க்கள், திரிணாமுல் காங்கிரசை சேர்ந்த 9 எம்.பி.க்கள் மீதும் குற்ற வழக்குகள் இருப்பதாக தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

தேர்ந்து எடுக்கப்பட்ட 542 எம்.பி.க்களில்  25 முதல் 40 வயதிற்குட்பட்டோர் 12 சதவீதமாகவும்,  41 முதல் 55 வயதிற்குட்பட்டோர் 41 சதவீதமாகவும், 56 முதல் 70 வயதிற்குட்பட்டோர் 42 சதவீதமாகவும், 70 வயதிற்கு மேற்பட்டோர் 6 சதவீதமாகவும் உள்ளனர்.

தேர்ந்து எடுக்கப்பட்ட எம்.பி.க்களின்  கல்வியறிவை பொருத்தவரை  உயர்கல்வி 27 சதவீதம் பேரும்,  பட்டப்படிப்பு 43 சதவீதம் பேரும்,  பட்ட மேற்படிப்பு 25 சதவீதம் பேரும், டாக்டரேட் 4 சதவீதம் பேரும் படித்து உள்ளனர்.

சமூக சேவையில் 39 சதவீதம் எம்.பி.க்களும்,  வணிகத்தில் 23 சதவீத எம்.பி.க்களும் , விவசாயத்தில் 38 சதவீத எம்.பி.க்களும்,  வக்கீலாக 4 சதவீத எம்.பி.க்களும், டாக்டராக 4 சதவீத எம்.பி.க்களும், கலைஞர்களாக 3 சதவீத எம்.பி.க்களும் , ஆசிரியர்களாக 2 சதவீத எம்.பி.க்களும் பணியாற்றி வருவதாக குறிப்பிட்டு உள்ளனர். 
மேலும் செய்திகள்
தொடர்புடைய செய்திகள்
நடந்து முடிந்த 2019 நாடாளுமன்ற தேர்தலுக்காக மொத்தமாக 60 ஆயிரம் கோடி ரூபாய் செலவழிக்கப்பட்டுள்ளதாக சிஎம்எஸ் என்ற தனியார் ஆய்வு அமைப்பு தெரிவித்துள்ளது.
ராஜினாமா முடிவில் ராகுல் காந்தி பிடிவாதமாக இருப்பதால் மூத்த தலைவர்கள் மீண்டும் கூடி ஆலோசனை நடத்த உள்ளனர்.
மண்டியா நாடாளுமன்ற தொகுதியில் சுயேச்சையாக போட்டியிட்ட நடிகை சுமலதா, முதல்–மந்திரி குமாரசாமியின் மகனை ஒரு லட்சம் வாக்குகள் வித்தியாசத்தில் வீழ்த்தி அபார வெற்றி பெற்றார்.
கரூர் தொகுதியில் ஜோதிமணி முன்னிலை பெற்றுள்ளார். 10 சுற்றுகள் விவரம் வெளியாகி உள்ளது.
காங்கிரஸ் ஆளும் மாநிலங்களிலும் வெற்றி பெற்று தனது வலிமையை பா.ஜ.க. காட்டியுள்ளது.
நாடாளுமன்ற தேர்தலில் தோல்வி எதிரொலி கர்நாடகத்தில் குமாரசாமி தலைமையிலான காங். கூட்டணி அரசுக்கு நெருக்கடி ஆட்சி கவிழுமா?
கர்நாடகத்தில் நாடாளுமன்ற தேர்தலில் காங்கிரஸ்-ஜனதா தளம் (எஸ்) கூட்டணி தோல்வி அடைந்ததால், குமாரசாமி தலைமையிலான அரசுக்கு நெருக்கடி ஏற்பட்டு உள்ளது. இதனால் ஆட்சி கவிழுமா? என்ற கேள்வி எழுந்து இருக்கிறது.
பதிவு: மே 27, 2019 00:00 AM மாற்றம்: மே 27, 2019 03:22 AM
பெங்களூரு,

கர்நாடகத்தில் காங்கிரஸ்-ஜனதா தளம் (எஸ்) கூட்டணி ஆட்சி நடைபெற்று வருகிறது. ஜனதா தளம் (எஸ்) மூத்த தலைவர் குமாரசாமி முதல்-மந்திரியாக இருக்கிறார்.

சட்டசபை தேர்தலில் காங்கிரசுக்கு 80 இடங்களும், ஜனதா தளம் (எஸ்) கட்சிக்கு 37 இடங்களும் கிடைத்தன. ஆனால் தனிப்பட்ட முறையில் இந்த இரு கட்சிகளையும் விட எதிர்க்கட்சியான பாரதீய ஜனதா அதிக இடங்களை (104) பெற்றது.

பாரதீய ஜனதாவை ஆட்சிக்கு வரவிடாமல் தடுப்பதற்காக காங்கிரசும், ஜனதா தளம் (எஸ்) கட்சியும் கூட்டு சேர்ந்து ஆட்சி அமைத்தன. என்றாலும் கூட்டணி அரசு அமைந்தது முதலே இரு கட்சிகளுக்கு இடையேயும் கருத்து வேறுபாடுகளும், மோதல்களும் இருந்து வருகின்றன.

இதனால் அந்த கூட்டணியில் உள்ள அதிருப்தி எம்.எல்.ஏ.க்களை இழுக்க அடிக்கடி பாரதீய ஜனதா ’ஆபரேஷன் தாமரை’ திட்டத்தை கையில் எடுத்தது. ஆனால் அதற்கு பலன் இல்லை.

இந்தநிலையில், கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் இறுதியில் மந்திரிசபை மாற்றி அமைக்கப்பட்ட போது காங்கிரசை சேர்ந்த ரமேஷ் ஜார்கிகோளியிடம் இருந்து மந்திரி பதவி பறிக்கப்பட்டதால் கடும் அதிருப்தி அடைந்த அவர், தனது ஆதரவு எம்.எல்.ஏ.க்கள் 4 பேருடன் மும்பைக்கு சென்று தங்கினார்.

அந்த சமயத்தில் கூட்டணி அரசுக்கு ஆதரவு அளித்து வந்த சுயேச்சை எம்.எல்.ஏ.க் கள் 2 பேர், ஆதரவை திரும்ப பெற்றதால் கூட்டணி ஆட்சி கவிழும் நிலைக்கு தள்ளப்பட்டது. இதைத்தொடர்ந்து மும்பை சென்று தங்கியிருந்த காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏ.க்கள் மீது கட்சி தாவல் தடை சட்டத்தின் கீழ் நடவடிக்கை எடுக்கும் முயற்சியில் காங்கிரஸ் ஈடுபட்டதால், அவர்கள் அங்கிருந்து பெங்களூரு திரும்பி சட்டசபை கூட்டத்தில் கலந்துகொண்டனர். இதனால் பாரதீய ஜனதாவின் ஆட்சி கவிழ்ப்பு முயற்சி தோல்வியில் முடிந்தது.

அதன்பிறகு நாடாளுமன்ற தேர்தல் தொகுதி ஒதுக்கீட்டில் காங்கிரஸ்-ஜனதாதளம்(எஸ்) கூட்டணி கட்சி தலைவர்கள் இடையே மனஸ்தாபம் ஏற்பட்டது.

இந்த தேர்தலில் பாரதீய ஜனதா கர்நாடகத்தில் மொத்தம் உள்ள 28 நாடாளுமன்ற தொகுதிகளில் 25 தொகுதிகளை கைப்பற்றியது. காங்கிரஸ், ஜனதா தளம் (எஸ்) கட்சிகளுக்கு தலா ஒரு இடமே கிடைத்தது.

மண்டியா நாடாளுமன்ற தொகுதியில் பாரதீய ஜனதா ஆதரவு பெற்ற சுயேச்சை வேட்பாளர் நடிகை சுமலதா வெற்றி பெற்றார்.

நாடாளுமன்ற தேர்தலுடன் சிஞ்சோலி, குந்துகோல் சட்டசபை தொகுதிகளுக்கு நடைபெற்ற இடைத்தேர்தலில் சிஞ்சோலி தொகுதியில் பாரதீய ஜனதாவும், குந்துகோலில் காங்கிரசும் வெற்றி பெற்றன.

இதனால் சட்டசபையில் பாரதீய ஜனதா உறுப்பினர்களின் எண்ணிக்கை 105 ஆக உயர்ந்து உள்ளது. அதேசமயம் காங்கிரசின் பலம் (சபாநாயகர் உள்பட) 79 ஆக குறைந்துவிட்டது. ஜனதாதளம் (எஸ்) பலம் 37 ஆக உள்ளது. பகுஜன்சமாஜ் கட்சிக்கு ஒரு உறுப்பினரும், 2 சுயேச்சை உறுப்பினர்களும் இருக்கிறார்கள்.

ஏற்கனவே 2 சுயேச்சை எம்.எல்.ஏ.க்கள் பாரதீய ஜனதாவுக்கு ஆதரவு தெரிவித்து உள்ளனர். இதனால் சட்டசபையில் பாரதீய ஜனதாவின் பலம் 107 ஆக உயர்ந்து உள்ளது. கர்நாடகத்தில் பாரதீய ஜனதா ஆட்சி அமைக்க இன்னும் 6 எம்.எல்.ஏ.க்களின் ஆதரவு தேவையாக உள்ளது.

இதனால் காங்கிரஸ்-ஜனதாதளம் (எஸ்) கூட்டணி அரசை கவிழ்க்கும் முயற்சியில் பாரதீய ஜனதா ஈடுபட்டுள்ளதாக தகவல்கள் வெளியாகி உள்ளன.

ரமேஷ் ஜார்கிகோளி எம்.எல்.ஏ., தான் பாரதீய ஜனதாவில் சேரப்போவதாக ஏற்கனவே அறிவித்துவிட்டார். ரமேஷ் ஜார்கிகோளி மூலம் காங்கிரஸ் அதிருப்தி எம்.எல்.ஏ.க்கள் மகேஷ் கமடள்ளி, சீமந்தபட்டீல், நாகேந்திரா, லிங்கேஷ், ஆனந்த்சிங், சிவராம் ஹெப்பால்கர், சுதாகர் மற்றும் ஜனதாதளம் (எஸ்) கட்சியை சேர்ந்த நாராயணகவுடா ஆகியோரை தொடர்பு கொள்ள பாரதீய ஜனதா முயற்சி செய்து வருவதாக சொல்லப்படுகிறது.

அந்த எம்.எல்.ஏ.க்களுடன் ரமேஷ் ஜார்கிகோளி முதல்கட்ட பேச்சுவார்த்தையை நடத்தி முடித்து விட்டதாக கூறப்படுகிறது. பாரதீய ஜனதாவில் சேரும் மனநிலையில் உள்ள அந்த எம்.எல்.ஏ.க்களை கோவாவில் உள்ள ஒரு சொகுசு ஓட்டலில் தங்கவைப்பது தொடர்பாக ரமேஷ் ஜார்கிகோளி அங்கு சென்று வந்துள்ளார்.

இந்த ‘ஆபரேஷன் தாமரை’ திட்டத்தை மீண்டும் செயல்படுத்த பாரதீய ஜனதா மேலிடம் அனுமதி வழங்கி இருப்பதாகவும், மத்தியில் புதிய அரசு அமைந்த ஒரு மாதத்திற்கு பிறகு கர்நாடகத்தில் கூட்டணி அரசை கவிழ்த்துவிட்டு, ஆட்சி அமைக்கும் முயற்சியில் இறங்கும்படி அக்கட்சியின் மாநில தலைவர்களுக்கு உத்தரவிட்டு இருப்பதாகவும் தகவல்கள் வெளியாகி உள்ளன.

இந்த பரபரப்பான சூழ்நிலையில் காங்கிரஸ் எம்.எல்.ஏ.க்கள் டாக்டர் சுதாகர், ரமேஷ் ஜார்கிகோளி ஆகியோர் நேற்று பாரதீய ஜனதா மூத்த தலைவர்களில் ஒருவரான முன்னாள் முதல்-மந்திரி எஸ்.எம்.கிருஷ்ணாவை பெங்களூருவில் சந்தித்து பேசினர். அப்போது பாரதீய ஜனதா மாநில தலைவர் எடியூரப்பா, முன்னாள் துணை முதல்-மந்திரி ஆர்.அசோக் ஆகியோர் உடன் இருந்தனர். இந்த சந்திப்பின் போது 2 எம்.எல்.ஏ.க்களும் காங்கிரசில் இருந்து விலகி பாரதீய ஜனதாவில் சேருவது பற்றி அவர்களுடன் விவாதித்ததாக கூறப்படுகிறது.

அதுமட்டுமல்லாமல் காங்கிரசில் அதிருப்தியில் இருக்கும் மேலும் 10 எம்.எல்.ஏ.க்களும் பாரதீய ஜனதாவுக்கு செல்ல திட்டமிட்டு இருப்பதாக தகவல் வெளியாகி உள்ளது.

காங்கிரஸ் அதிருப்தி எம்.எல்.ஏ.க்களை கோவாவில் தங்க வைக்க பாரதீய ஜனதா தலைவர்கள் முடிவு செய்து உள்ளனர். இதற்காக கோவாவில் உள்ள ஒரு சொகுசு ஓட்டலில் 30 அறைகள் முன்பதிவு செய்யப்பட்டு இருக்கின்றன. அதிருப்தி எம்.எல்.ஏ.க்கள் எந்த நேரத்திலும் போர்க்கொடி தூக்குவார்கள் என்று கூறப்படுகிறது.

இதனால் குமாரசாமி தலைமையிலான காங்கிரஸ்-ஜனதாதளம் (எஸ்) கூட்டணி அரசுக்கு நெருக்கடி ஏற்பட்டு இருப்பதோடு, அரசு கவிழும் ஆபத்து இருப்பதாகவும் கூறப்படுகிறது.
மேலும் செய்திகள்
தொடர்புடைய செய்திகள்
கர்நாடகத்தில் முதல்கட்டமாக 14 தொகுதி களுக்கு ஏப்ரல் 18-ந் தேதி தேர்தல் நடைபெறுகிறது. இதற்கான வேட்புமனு தாக்கல் நாளை (செவ்வாய்க்கிழமை) தொடங்குகிறது. இதனால் வேட்பாளர் பட்டியலை இறுதி செய்யும் பணியில் அரசியல் கட்சிகள் தீவிரமாக ஈடுபட்டுள்ளன.